Mai Laushi

Yadda ake Ajiyayyen Windows 10 OS a Laptop da Desktop PC

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Yadda ake Ajiyayyen Windows 10 OS 0

Bayan tsarin Windows 10 ya kasa yin aiki yadda ya kamata, mutane koyaushe suna nadamar rashin yin cikakken madadin Windows 10 OS. Yana nufin cewa fayiloli masu mahimmanci a cikin ɓangaren tsarin Windows da saitunan da suka gabata ba su da amfani. Abin da ya fi muni, kuna buƙatar sake shigar da tsarin Windows 10 da duk software masu alaƙa. Don haka, me zai hana madadin Windows 10 OS a cikin HP/Lenovo/ASUS/Acer/Dell kwamfutar tafi-da-gidanka idan aka rasa data?

Yadda ake Ajiyayyen Windows 10 OS

Da kyau, zaku iya ƙirƙirar cikakken madadin ku Windows 10 OS ta amfani da kayan aikin hoton tsarin, ko amfani da software na madadin ɓangare na uku kamar su. CloneGo bugu na kyauta don kwafi, madadin da mayar da tsarin Windows 10. Anan matakai-mataki-mataki yadda ake wariyar ajiya Windows 10 OS akan kwamfutar tafi-da-gidanka.



Yadda ake ƙirƙirar Hoton Tsarin Windows 10 a Laptop

Windows 10 ya zo tare da fasalin da aka gina ta tsoho wanda zai taimake ka ka ƙirƙiri cikakken madadin tsarin akan kowace na'urar ajiyar kafofin watsa labaru na waje kamar filasha, diski mai wuyar waje, DVD ko kowane wurin cibiyar sadarwa. Ana iya amfani da wannan hoton tsarin don dawo da kwamfutarka idan rumbun kwamfutarka ko kwamfutar ta daina aiki. Matakan sune kamar haka:

Mataki na 1 : Mataki na farko ya ƙunshi kewayawa zuwa Control Panel da zabar Ajiyayyen da Mayar da zaɓi. Wannan fasalin yana aiki iri ɗaya a cikin Windows 10 kamar yadda yake aiki don Windows 7.



Danna Ajiyayyen kuma mayar da windows 7

Mataki na 2 : Da zarar ka zaɓi zaɓin Ajiyayyen da Dawowa, za ka ci karo da Ƙirƙiri wani zaɓi na hoton tsarin da aka jera a menu na hagu. Danna kan shi don ci gaba.



zaɓi ƙirƙirar hoton tsarin

Mataki na 3 : Mataki na gaba shine zaɓi wurin da kake son adana fayil ɗin madadin tsarin. Da zarar ka zaɓi wurin da za a tafi, danna kan Next. Za mu ba da shawarar ku ajiye fayil ɗin ajiyar akan na'urar waje saboda wannan yana ba ku ƙarin tsaro na bayanai idan tsarin ya lalace.



zaɓi wuri don hoton tsarin

Mataki na 4 : Yanzu mataki na gaba shine shiga cikin saitunan madadin kuma tabbatar da su. Bayan duba madadin saituna, duk dole ka yi shi ne danna kan Fara Ajiyayyen. Da zarar an gama, Windows za ta fara ta atomatik ƙirƙirar fayil ɗin hoton tsarin da ake buƙata.

tabbatar da saitunan ajiya

Yadda ake Ajiyayyen Windows 10 OS a Laptop tare da CloneGo

Wani lokaci, wannan fasalin ya kasa yin wariyar ajiya Windows 10 tsarin. A wannan lokacin, menene za ku iya yi don hana asarar bayanai? Kuna iya amfani da CloneGo bugu na kyauta don kwafi, madadin da mayar da tsarin Windows 10. Menene ƙari, za ku iya mayar da fayil ɗin hoton tsarin wariyar ajiya zuwa kowace kwamfutar Windows kuma ku sanya shi bootable.

CloneGo yana ɗaya daga cikin kayan aikin madadin software na Windows OS waɗanda ke ba masu amfani damar yin ajiyar tsarin tsarin Windows azaman fayil ɗin da aka matsa. Baya ga wannan, zaku iya kwafa, adanawa da dawo da sashin tsarin ba tare da yin booting cikin Windows ba. Bayan haka, wannan kayan aikin yana da sauƙin amfani kuma yana dacewa da duk nau'ikan kwamfuta, kamar HP, Lenovo, Asus, Acer, da Dell. Wani abu da ya kamata a ambata shi ne cewa yana taimaka wa masu amfani clone dynamic boot disk zuwa asali rumbun kwamfutarka kuma sanya shi bootable.

Domin yin cikakken madadin tsarin aiki na Windows 10, kawai bi matakan da aka jera a ƙasa:

Mataki 1: Run iSunshare CloneGo - Windows OS madadin software a kan kwamfutarka don madadin Windows 10 tsarin bangare. Bayan haka, danna Ajiyayyen zaɓi don ƙirƙirar madadin.

Mataki na 2: A mataki na gaba, zaɓi ɓangaren tsarin Windows- C drive zuwa madadin. Da zarar ka zaɓi ƙarar tushen, danna maɓallin Zaɓi don saita wurin da ake nufi don madadin fayil.

zabi windows 10 OS zuwa madadin

Mataki na 3: Za ka yanzu ganin Ajiye a matsayin taga kuma za ka iya saita fayiloli don ci gaba da madadin fayil. Kuna iya adana shi akan wani bangare ko wata rumbun kwamfutarka. Hakanan, yana yiwuwa a canza sunan fayil ɗin.

saita maƙasudin madadin

Mataki na 4: Bayan haka, danna maɓallin Fara don fara aiwatar da tsarin madadin Windows 10 OS a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka.

fara windows 10 OS madadin

Bayanan kula: Fayil ɗin ajiyar zai bayyana a babban fayil ɗin da kuka nufa nan ba da jimawa ba. Kuna iya loda fayil ɗin da aka matsa cikin gajimare ko aika shi zuwa kebul na filasha/hard ɗin waje don amintaccen madadin. Hakanan, idan kuna buƙatar dawo da kwamfutar Windows 10 madadin OS, kawai kuna buƙatar gudanar da CloneGo, danna maɓallin Maidowa, zaɓi wurin da ake nufi, ƙara fayil ɗin madadin kuma danna maɓallin Fara a ƙarshe. Yana kama da tsarin madadin.

Hakanan kuna iya son karantawa: Yadda ake ajiye babban fayil ta atomatik a windows 10, 8.1 da 7

Kalmomi na ƙarshe:

Yanzu kun san hanyoyin biyu don madadin Windows 10 tsarin bangare. Me zai hana a ci gaba don ɗaukar cikakken madadin tsarin a yanzu? Komai kuna amfani da Windows 10 madadin da dawo da fasalin ko software na CloneGo ba zai taɓa yin latti don yin cikakken madadin tsarin Windows na kwamfutar tafi-da-gidanka ba.

Karanta kuma: