Mai Laushi

Yi Tsabtace Boot a cikin Windows 10 / 8.1 / 7 don tantance batutuwa

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Yi Tsabtace Boot a cikin Windows 10 0

Wani lokaci, Za ku buƙaci yi takalma mai tsabta don magance matsalolin gama gari a cikin Windows 10, 8.1, 8, ko 7. Taya mai tsabta yana ba ku damar fara Windows ba tare da gudanar da ayyukan da ba na Microsoft ba. Zai taimaka muku gano matsala da sanin menene aikace-aikacen ko shirin ke haifar da matsalar da kuke da ita. Yin amfani da taya mai tsabta, zaku iya gano idan OS ta lalace ta wasu aikace-aikacen ɓangare na uku ko mugun direba. Ta hanyar hana su yin lodi, zaku iya ware tasirin waɗannan abubuwa biyu.

Lokacin da kuke Buƙatar Tsaftataccen Boot



Idan kun fuskanci kowace matsala ta windows akai-akai, kuna iya buƙatar hakan yi takalma mai tsabta . Hakanan Wasu lokuta bayan haɓakawa zuwa na baya-bayan nan Windows 10 ko Shigar da Sabuntawar Windows 10 na baya-bayan nan, kuna iya fuskantar rikice-rikice na software. Don gyara matsalar, ya zama dole yi takalma mai tsabta . A al'ada, Muna yin shi lokacin da muka fuskanci matsalolin windows masu mahimmanci kamar shuɗi na kurakuran mutuwa.

Yadda za a Yi Tsabtace Boot Windows 10

A cikin tsaftataccen boot ɗin Kalma ɗaya, Windows ba ta ɗaukar kowane shirye-shirye da ayyuka na ɓangare na uku yayin farawa. Don haka, mutane sun gwammace shi don magance matsalolin windows da yawa musamman Kurakurai na BSOD.



Idan kwamfutarka ba ta farawa kullum ko karɓar kurakurai daban-daban lokacin da ka fara kwamfutar da ba za ka iya gane su ba, za ka iya yin la'akari da yin takalma mai tsabta.

Lura: Matakan Bellow sun dace don yin tsaftataccen taya akan Windows 10, 8.1, da 7 .



Yi Tsabtace Boot

  • Yi amfani da gajeriyar hanyar keyboard Windows + R don buɗe Run,'
  • Buga msconfig kuma danna Ok don buɗe taga tsarin tsarin,
  • Yanzu A ƙarƙashin 'General' tab, danna don zaɓar zaɓi Zaɓaɓɓen farawa ,
  • Sannan cire alamar Loda abubuwan farawa duba akwatin.
  • Hakanan, Tabbatar da sabis na tsarin Load da Yi amfani da daidaitaccen taya na asali an duba.

bude taga tsarin tsarin tsari



Kashe Sabis na ɓangare na uku

  • Yanzu Je zuwa Ayyuka tab,
  • Daga can, Mark Boye duk ayyukan Microsoft .
  • Za ku same shi a kasan wannan taga. Yanzu, danna kan Kashe duka.

Boye duk ayyukan Microsoft

  • Matsar na gaba zuwa Farawa Tab,
  • Ka sami Option bude Task Manager danna shi.
  • Yanzu A kan Taskmanager a ƙarƙashin Farawa Tab Kashe Duk aikace-aikacen farawa. Sannan rufe Taskmanager.

Kashe Aikace-aikacen Farawa

Idan kuna Masu amfani da Windows 7 Lokacin da kuka matsa zuwa Farawa Tab, Za ku sami Duk Jerin Abubuwan farawa. Cire duk shirye-shiryen farawa kuma danna Aiwatar Kuma ok.

Kashe aikace-aikacen farawa akan windows 7

Wannan ke nan Yanzu sake kunna kwamfutarka. Zai kiyaye PC ɗinku a cikin yanayin taya mai tsabta don ganin idan matsalar ta tafi. Kuna iya kunna kowace ƙa'ida ɗaya bayan ɗaya da ayyuka daban-daban daga baya don nemo ainihin wanne app ne sanadin matsalar ku.

Don komawa zuwa taya na al'ada, Kawai soke canje-canjen da kuka yi kuma sake kunna PC ɗin ku.

Hakanan Idan tsaftataccen taya bai taimaka Don Gyara Matsalar Farawa ba muna ba da shawarar Zuwa Boot gwauraye zuwa Safe Mode (Wacce Fara windows cikin ƙaramin Buƙatun Tsarin kuma Bada damar aiwatar da matakan gyara matsala don gyara matsalolin farawa daban-daban).

Karanta kuma: