Mai Laushi

An Warware: Windows 10 Yana Ci gaba da bacci bayan minti 1 babu aiki

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 ikon zažužžukan fanko biyu

Bayan sabuntawa / haɓakawa na kwanan nan, masu amfani kaɗan sun fara fuskantar matsaloli iri-iri kamar windows 10 sauti ba ya aiki , baƙar allo a farawa, da sauransu. Yanzu masu amfani kaɗan ne ke ba da rahoton Windows Ta atomatik ke yin barci bayan kowane minti 1-4 na rashin aiki. Har ila yau, wasu masu amfani suna fuskantar wani yanayi inda wani lokaci kwamfutar ta daina amsawa bayan kullewa, kuma dole ne su sake yin PC.

Kamar yadda masu amfani ke ba da rahoto akan dandalin Microsoft:



Running windows 10 version 20H2, Aiki da kyau ba tare da wata matsala ba. Amma yanzu daga 'yan kwanaki na ƙarshe (watakila bayan shigar da sabuntawa KB4338819) Nuni yana komawa yanayin barci akai-akai bayan kowane minti 1 mara aiki. Ko da na kashe yanayin barci an kashe shi daga saitunan -> tsarin -> Wuta & Barci.

Kashe wuta da barci



Gyara Windows 10 barci bayan minti 1 mara aiki

Yanayin barci hanya ce mai kyau ta kiyaye PC ɗin ku a shirye don tafiya a cikin sanarwa na ɗan lokaci ba tare da ɓata ƙarfi ba. Idan ya daina aiki, yana iya zama matsala mai wuyar ganewa. Anan muna da wasu hanyoyin da za ku iya amfani da su don gyara matsalar.

Ga maganin da ya dace da ni

Latsa Windows + R, rubuta regedit kuma ok don buɗe editan rajista na windows. Anan farko madadin rajista Databse sannan kewaya zuwa HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMCurrentControlSetControlPowerPowerSettings238C9FA8-0AAD-41ED-83F4-97BE242C8F207bc4a2f9-d8fc-4469-b07b-33eb78a



Danna-dama Halayen -> canza ƙimar sa 2 kuma ok don yin canje-canje, kusa da editan rajista.

Canja Tsarin Lokacin Barci mara Kulawa



Yanzu buɗe panel na sarrafawa -> Buɗe Zaɓuɓɓukan Wuta -> A ƙarƙashin Tsarin da aka fi so -> danna Canja Saitunan Tsare-> Canja Saitunan Wuta na Ci gaba -> Barci -> Tsare-tsaren Barci mara Kulawa -> Sanya saitunan da kuka fi so. danna Ok sannan ka nema don yin sauye-sauye.

Lokacin barci ba tare da kula da tsarin ba

Duba mai ajiyar allo

Buɗe Saituna & bincika screensaver . Nemo sakamakon binciken da ke cewa Kunna ko kashe allon saver kuma danna saitin mai adana allo. Anan cewa ko da ba ku yi amfani da mai adana allo ba, ana amfani da ƙimar lokacin don kulle allon. Kuna buƙatar saita wannan zuwa Babu kuma tabbatar da akwati a kashe don haka baya buƙatar kalmar sirri .

Kashe allon saver akan windows 10

Tweak Windows 10 Saitunan Yanayin Barci

  1. Fara -> Control Panel -> Zaɓuɓɓuka Wuta -> zaɓi abin da maɓallin wuta ke yi.
  2. Zaɓi lokacin da za a kashe nuni -> Canja saitunan wutar lantarki na ci gaba -> Daidaita zaɓuɓɓuka zuwa bukatunku -> Aiwatar

Mayar da Tsoffin Tsarin Wuta

Wata hanya don kiyaye kwamfutarku daga yin barci ba da gangan ba ita ce maido da saitunan tsarin wutar lantarki na asali:

  1. Fara -> Saituna -> Wuta & barci
  2. Ƙarin saitunan wuta -> Zaɓi lokacin da za a kashe nuni -> Mayar da saitunan tsoho na wannan shirin

Babu irin wannan zabin? Sannan je zuwa:

|_+_|

Gudu Mai Matsalar Wutar Wuta

Microsoft ya ƙera musamman kayan aikin magance matsalar wutar lantarki don gyara irin wannan nau'in wutar lantarki, barci, matsalolin da ke da alaƙa. Guda mai warware matsalar ta bin matakan da ke ƙasa don warware mafi yawan matsalolin da aka fi sani da tsarin wutar lantarki.

Danna kan fara binciken menu, rubuta matsala, kuma danna maɓallin shigar. Gungura ƙasa neman wuta, Zaɓi iri ɗaya kuma danna kan gudanar da matsala. Bari windows su duba su gyara matsalolin wuta daban-daban (barci, bacci, rufewa). Bayan kammala matsala tsarin sake kunna windows kuma duba matsalar an warware.

gudanar da matsalar wutar lantarki

Shin waɗannan mafita sun taimaka wajen gyara Windows 10 Yana ci gaba da barci bayan minti 1 mara aiki? bari mu san wane zaɓi ya yi aiki a gare ku.

Hakanan, karanta