Mai Laushi

Yadda ake gyara matsalolin sauti na Audio akan Windows 10 sigar 21H1

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 babu Audio, sauti bayan shigar da sabuntawa 0

Microsoft kwanan nan ya fitar da sabuntawar tarin KB4579311, Windows 10 Gina 19041.572 zuwa Na'urorin da ke gudana sigar sabuntawar Mayu 2020 2004. Kuma kamar yadda kamfanin yake, sabon windows 10 tara sabuntawa KB4579311 Wannan yana magance matsaloli tare da manufar ƙungiya ta Windows 10, wanda ke sa ta share fayiloli masu mahimmanci idan manufar Share bayanan mai amfani na gida ya kunna. Kafaffen batun da ya haifar da tashar tashar Null da ƙari. Amma yawancin masu amfani da rahoton KB4579311 sabuntawa sun lalata saitunan windows, suna samun matsaloli daban-daban, musamman yawan masu amfani da rahoton akan dandalin Microsoft. Windows 10 babu sauti SAKE bayan sabuntawar Mayu 2021

Windows 10 sauti ba ya aiki



Kamar yadda masu amfani suka ambata: bayan shigar da sabuntawar Mayu 2021 Ba ni da sauti daga masu maganata. yayi kokarin warware matsalar da sabunta direbobi amma har yanzu babu sauti mai jiwuwa daga Laptop dina.

Gyara Babu sautin sauti akan kwamfutar tafi-da-gidanka na Windows 10

Akwai dalilai daban-daban da zasu iya haifar da su Windows 10 babu sauti wasu daga cikin dalilan da aka fi bayar da rahoton sune saitunan da ba daidai ba, karyewa ko tsofaffin direbobi, ko wasu batutuwan hardware. Ko menene dalili, anan wasu mafita zaku iya amfani dasu don dawowa windows 10 sauti yana aiki .



Da farko Bincika haɗin lasifikar ku da lasifikan kai don sako-sako da igiyoyi ko jack ɗin da ba daidai ba. Sabbin kwamfutoci a kwanakin nan an sanye su da jacks 3 ko fiye da suka haɗa da.

  • makirufo jack
  • layi-in jack
  • layin jack.

Waɗannan jacks suna haɗi zuwa na'urar sarrafa sauti. Don haka ka tabbata an toshe lasifikanka cikin jack-out jack. Idan baku tabbatar da wanene madaidaicin jack ba, gwada shigar da lasifika cikin kowane jack ɗin kuma ganin yana fitar da kowane sauti.



Tabbatar cewa sautin windows da sabis na dogaro suna gudana

Bayan duba haɗin jiki, danna Windows + R da kuma buga ayyuka.msc a cikin Run akwatin maganganu, buga da A ciki a samu maɓalli don buɗe Sabis ɗin karyewa.

A cikin Ayyuka taga, tabbatar da cewa ayyuka masu zuwa suna da Gudu Matsayi da su Nau'in farawa an saita zuwa Na atomatik .



Windows Audio
Windows Audio Endpoint Builder
Toshe kuma Kunna
Jadawalin Aji na Multimedia

windows audio sabis

Idan kun sami ɗayan waɗannan ayyukan ba su da Gudu Matsayi da su Nau'in farawa ba a saita zuwa Na atomatik , sannan danna sabis sau biyu kuma saita wannan a cikin takardar kadarorin sabis ɗin. Duba bayan aiwatar da waɗannan matakan, sauti ya fara aiki ko a'a. Hakanan, duba wannan post ɗin Idan kun sami Makirifo baya aiki bayan shigar windows 10 version 20H2 .

Run windows Audio Matsalar matsala

Hakanan, Gudanar da matsala na sauti na windows daga saitunan -> sabuntawa & tsaro -> gyara matsala -> danna kunna sauti kuma gudanar da matsala kamar yadda aka nuna hoton da ke ƙasa. Kuma bi umarnin allo Don kammala aikin gyara matsala. Wannan zai bincika matsalolin sauti idan an sami wani abu ya gyara kansa.

kunna matsala mai jiwuwa

Duba matsayin masu magana

Idan saboda kowane dalili ka kashe na'urar mai jiwuwa, to ba za ka iya ganin ta a ƙarƙashin jerin na'urorin sake kunnawa ba. Ko musamman idan matsalar ta fara bayan sabunta windows 10 na baya-bayan nan akwai damar saboda matsalar rashin jituwa ko taga direban gado ta atomatik Kashe na'urar mai jiwuwa, to ba za ka iya ganin ta a ƙarƙashin jerin na'urorin sake kunnawa ba.

Don yin wannan Nau'in Sauti akan Buɗe Fara, zaɓi shi daga jerin sakamako, sannan a kan shafin sake kunnawa. Anan Ƙarƙashin sake kunnawa shafin, danna-dama a kan fanko yankin kuma tabbatar Nuna na'urorin da aka kashe yana da alamar tambaya akansa. Idan an kashe belun kunne/Masu magana, yanzu zai bayyana a cikin jeri. Kuma danna-dama akan na'urar kuma Kunna shi Click KO . sannan kuma zaɓi Saita Default . Duba idan yana taimakawa.

nuna na'urorin naƙasassu

Sanya Default Sound Drivers

Windows 10 mai yiwuwa ya ɓace ko ya lalata direban mai jiwuwar ku yayin sabuntawa. Dole ne ku sake shigar da direban don yin aiki. Idan kuna da CD ɗin direba mai jiwuwa, yi amfani da shi maimakon. Idan ba ku yi ba, nan don sabunta direban mai jiwuwa ku.

Danna-dama a kan Fara menu kuma zaɓi Mai sarrafa na'ura don buɗe shi.

Fadada Masu sarrafa sauti, bidiyo da wasanni .

sabunta direban sauti

Danna dama na na'urar mai jiwuwa sannan ka zaba Sabunta direba .

Zaɓi ɗaukakawa ta atomatik don ba da damar Windows ta samo kuma shigar da madaidaicin direban mai jiwuwa don na'urarka.

search updated audio direban

Idan ba za ta iya samun direban da ya dace ba, kuna buƙatar shigar da direban da hannu ta zaɓar shi bisa tsarin sa (Yawanci za mu shigar da Realtek High Definition Audio). Danna kan Browse ta kwamfuta don software na direba, sannan zaɓi Bari in ɗauko daga jerin da akwai direba akan kwamfuta ta. Zaɓi Realtek High Definition Audio kuma bi umarnin kan allo. Bayan haka sake kunna windows kuma duba Audio/sautin ya fara akan kwamfutar tafi-da-gidanka.

shigar da direban audio na realtek

Idan har yanzu kuna da matsalar, Ziyarci gidan yanar gizon masana'anta, nemo sabon direban mai jiwuwa don (Laptop, Desktop) Zazzagewa kuma ajiye direban akan tsarin gida na ku. Bayan haka bude na'urar sarrafa -> Expand Masu sarrafa sauti, bidiyo da wasanni . Danna-dama a kan shigar da direban mai jiwuwa zaɓi uninstall. Sake kunna windows kuma shigar da sabon direban da aka sauke a baya daga gidan yanar gizon masana'anta.

Shin waɗannan mafita sun taimaka wajen gyara Windows 10 Audio, babu sauti matsala? Bari mu wanne zaɓi ya yi aiki a gare ku,

Karanta kuma: