Mai Laushi

Menene Windows.OLD da yadda ake Share babban fayil a windows 10 1903

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Share tsohon babban fayil na Windows Don ajiye sarari 0

Bayan Haɓakawa Zuwa Windows 10 Sabuntawar Mayu 2019, ƙila za ku iya lura da matsalar ƙarancin sarari, Driver Installation na Windows ya cika. Wannan saboda Windows yana shigar da sabon sigar gaba ɗaya kuma yana adana tsohon wanda ke kusa da suna windows.old babban fayil. Wannan kwafin tsarin kariya ne idan wani abu ya yi kuskure yayin aikin shigarwa. Ko kuma idan kuna son komawa (downgrade) zuwa sigar da ta gabata.

Menene Fayil na Windows.old?

Yayin Haɓaka zuwa Sabon Fayil ɗin Windows yana Rike tsoffin fayiloli akan babban fayil ɗin Windows.old, Wanda ya ƙunshi duk fayilolin tsarin Windows, Takaddun bayanai da Saituna, Fayilolin Shirye-shiryen, da aikace-aikacen da aka shigar. A cikin Wasu Kalmomi, An ƙirƙiri babban fayil ɗin Windows.old Idan ka shigar da sabuwar sigar Windows akan kwamfutar da aka shigar da sigar farko ta Microsoft Windows. Kuna iya amfani da wannan babban fayil ɗin don dawo da kowane takarda daga tsohuwar shigarwa ta latsa Win + R, Type %systemdrive%Windows.old danna ok. Sannan Mai da fayilolin daga babban fayil ɗin Windows.old. Hakanan, ana iya amfani dashi don mayar da tsarin ku zuwa tsohuwar sigar Windows idan ba ku son sabon sigar.



Wannan yana nufin idan wani abu mara kyau ya faru, tsarin aiki zai iya amfani da kwafin ajiyar don mirgine kowane canji ta atomatik. Ko kuma a cikin yanayin Windows 10, kuna samun zaɓi don koma sigar ku ta baya na tsarin aiki a cikin wata na farko idan ba ku son shi.

Lura: Matakan Bellow Suna Aiwatar don Share Fayil na Windows.old akan Windows 10, 8.1, da Windows 7.



Yadda Ake Share Fayil na Windows.old

Tun da babban fayil ɗin Windows.old ya ƙunshi duk fayilolin tsarin aiki na Windows da shigar da aikace-aikacen, yana ɗaukar adadi mai yawa na sararin faifai. A wasu lokuta, girman babban fayil ɗin Windows.old zai iya haura zuwa 10 zuwa 15 GB, dangane da jimillar girman shigarwar Windows da ta gabata. Idan kun yanke shawarar cewa kuna farin cikin gudu Windows 10 sigar yanzu kuma ba kwa son juyawa. Sannan zaku iya goge babban fayil ɗin windows.old don adana sararin diski. Ko kuma Windows za ta goge ta atomatik bayan ƙayyadadden lokaci.

Share babban fayil na windows.old

Don haka Idan kuna farin ciki da sigar Windows ta Yanzu, Neman Share Fayil na Windows.old don Yantar da sararin diski. Amma yayin da Kawai Danna Dama akan Windows.old kuma zaɓi Share baya ƙyale cire babban fayil ɗin? Domin wannan babban fayil ne na musamman wanda kawai za'a iya goge shi daga aikace-aikacen tsabtace diski. Mu Ga Yadda ake Cire babban fayil ɗin Windows.old na dindindin.



Da farko danna kan Fara Menu Bincika, Rubuta Tsabtace Disk, sannan danna maɓallin shigar. Zaɓi Driver ɗin da aka shigar da Windows (yawanci C: drive ɗinsa) idan windows disk ɗin ba a riga an zaɓa ba, sannan danna ok.

Wannan zai duba fayilolin juji na ƙwaƙwalwar ajiyar tsarin, fayilolin juji na ƙwaƙwalwar ajiya suna jira lokacin tashi. Lokacin da mai amfani da Disk Cleanup ya ɗora, danna maballin fayilolin tsarin Tsabtatawa a ƙarƙashin sashin Bayani.



tsaftace fayilolin tsarin

Danna Ok kuma lokacin da aka nuna wasiƙar tuƙi. Tagan Tsabtace Disk zai sake bayyana. Bayan mai amfani ya duba kwamfutarka, gungura cikin jerin kuma duba akwatin kusa da shigarwa (s) na Windows da suka gabata. Anan zaka iya zaɓar share wasu fayilolin masu alaƙa da shigarwa, gami da Fayilolin log ɗin haɓakawa na Windows kuma Fayilolin shigarwa na wucin gadi na Windows , wanda zai iya ɗaukar GB da yawa na ajiya kuma.

Cire abubuwan da suka gabata na Windows

Danna Ok, sannan danna Share Files akan allon tabbatarwa don ci gaba. Yayin da mai amfani da Disk Cleanup ya fara aiki, za a sake sa ku kafin a goge tsoffin fayilolin shigarwa na Windows. Danna eh lokacin da aka sa. Tsarin sharewa zai ɗauki ɗan lokaci bayan an gama shi, mai amfani da Disk Cleanup zai rufe kuma za a cire fayiloli a babban fayil ɗin Windows.old suna 'yantar da adadi mai yawa na sarari.

Share windows.old ba tare da tsaftace faifai ba

Ee, Hakanan zaka iya amfani da faɗakarwar umarni don share fayiloli da manyan fayiloli daga shigarwar Windows na baya. Don yin wannan, buɗe Umurnin Umurni a matsayin mai gudanarwa. farkon rubuta Bellow yayi umarni don Mallakar babban fayil ɗin.

takeown /F C:Windows.old* /R/A

cacls C: Windows.old*.* /T /grant admins:F

Wannan zai baiwa Masu Gudanarwa, Cikakkun haƙƙoƙi ga duk manyan fayiloli da fayiloli, Yanzu rubuta umarnin da ke ƙasa don Share babban fayil ɗin windows.old.

rmdir / S /Q C: Windows.old

cire windows.old ta amfani da cmd

Wannan zai share babban fayil ɗin windows.old. Hakanan, zaku iya amfani da Aikace-aikacen ɓangare na uku kamar CCleaner don tsaftace babban fayil ɗin Windows.old.

Ina fata Bayan karanta wannan post ɗin zaku iya goge babban fayil ɗin Windows.old cikin sauƙi kuma ku 'yantar da sarari diski. Lura: Muna ba da shawarar barin babban fayil ɗin Windows.old a inda yake har sai kun tabbatar kuna farin ciki da haɓakawa, kuma duk fayilolinku da saitunanku suna wurin. Hakanan, Karanta