Mai Laushi

Menene Sabuntawar Windows? [Ma'anarsa]

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Menene Windows Update: A matsayin wani ɓangare na kulawa da goyan baya ga Windows, Microsoft yana ba da sabis na kyauta da ake kira Windows Update. Babban manufarsa ita ce gyara kurakurai. Har ila yau yana nufin inganta ƙwarewar mai amfani da ƙarshen da kuma aikin gaba ɗaya na tsarin. Hakanan ana iya sabunta direbobin shahararrun na'urorin hardware ta amfani da Windows Update. Ana kiran Talata na biyu na kowane wata ‘Patch Talata.’ Ana fitar da sabuntawar tsaro da faci a wannan rana.



Menene Sabuntawar Windows?

Za ka iya duba updates a kan kula da panel. Mai amfani yana da zaɓi na zaɓar ko ɗaukakawa na iya saukewa ta atomatik ko bincika sabuntawa da hannu kuma a yi amfani da su.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Nau'in Sabuntawar Windows

Sabuntawar Windows an kasasu gabaɗaya zuwa rukuni huɗu. Sun kasance na zaɓi, siffa, shawarwari, mahimmanci. Sabuntawa na zaɓi ya fi mayar da hankali kan sabunta direbobi da haɓaka ƙwarewar mai amfani. Sabuntawar da aka ba da shawarar don batutuwan da ba su da mahimmanci. Sabuntawa masu mahimmanci suna zuwa tare da fa'idodin ingantaccen tsaro da keɓantawa.



Ko da yake za ka iya saita ko kana so ka yi amfani da sabuntawa da hannu ko ta atomatik, ana ba da shawarar shigar da muhimman aikace-aikace ta atomatik. Kuna iya shigar da sabuntawa na zaɓi da hannu. Idan kuna son bincika sabuntawar da aka shigar, je zuwa sabunta tarihi. Kuna iya ganin jerin abubuwan ɗaukakawa da aka shigar tare da lokutan shigarwa daban-daban. Idan Sabuntawar Windows ya gaza, zaku iya ɗaukar taimakon taimakon gyara matsala da aka bayar.

Bayan an shigar da sabuntawa, yana yiwuwa a cire shi. Amma ana yin wannan ne kawai idan kuna fuskantar kowace matsala saboda sabuntawa.



Karanta kuma: Gyara Windows 10 ba zai sauke ko shigar da sabuntawa ba

Amfani da Windows Update

Ana kiyaye OS da sauran aikace-aikacen ta hanyar waɗannan abubuwan sabuntawa. Tunda hare-haren yanar gizo da barazanar bayanai ke ci gaba da karuwa, akwai buƙatar samun ingantaccen tsaro. Ya kamata a kiyaye tsarin daga malware. Waɗannan sabuntawar suna ba da daidai wannan - kariya daga hare-haren ƙeta. Baya ga waɗannan, sabuntawar suna ba da haɓaka fasali da ingantaccen ƙwarewar mai amfani.

Samun Sabuntawar Windows

Ana amfani da Sabuntawar Windows ta kowane nau'ikan tsarin aiki na Windows - Windows 98, Windows XP, Windows Vista, Windows 7, Windows 8, Windows 10. Ba za a iya amfani da wannan don sabunta wasu software da ba su da alaƙa da Microsoft. Ana ɗaukaka wasu shirye-shirye da aikace-aikace yakamata mai amfani su yi da hannu ko kuma suna iya amfani da shirin ɗaukakawa don iri ɗaya.

Dubawa don Sabuntawar Windows

Yadda ake samun damar sabunta Windows? Wannan ya dogara da nau'in OS ɗin da kuke amfani da shi.

A cikin Windows 10, je zuwa fara menu na saitunan Windows da sabuntawar Windows. Kuna iya ganin ko tsarin ku na zamani ne ko kuma idan yana buƙatar shigar da kowane sabuntawa. An ba da ƙasa hoton yadda wannan yayi kama.

Danna maɓallin Windows + I don buɗe Saituna sannan danna Sabuntawa & alamar tsaro

Masu amfani da Windows Vista/7/8 za su iya samun damar waɗannan cikakkun bayanai daga Ƙungiyar Sarrafa. A cikin Windows Vista, zaku iya zuwa akwatin maganganu Run (Win + R) sannan ku buga umarnin' suna Microsoft. Sabunta Windows ' don samun damar sabunta Windows.

A cikin Windows 98/ME/2000/XP, mai amfani zai iya samun damar sabunta Windows ta hanyar Sabunta gidan yanar gizon Windows ta amfani da mai binciken Intanet.

Karanta kuma: Sabuntawar Windows sun makale? Ga 'yan abubuwan da za ku iya gwadawa!

Amfani da kayan aikin Windows Update

Buɗe Windows Update ta amfani da matakan da aka ambata a sama. Za ku ga saitin sabuntawa waɗanda suke a halin yanzu. An keɓance abubuwan sabuntawa bisa ga na'urarka. Zaɓi waɗannan sabuntawar da kuke son girka. Bi ta saitin tsokaci na gaba. Gabaɗaya tsarin gabaɗaya yana sarrafa kansa tare da ƴan ayyuka daga mai amfani. Bayan an zazzage kuma shigar da sabuntawar, ƙila za ku sake kunna na'urar ku.

Sabunta Windows ya bambanta da Shagon Microsoft . Shagon don zazzage aikace-aikace da kiɗa ne. Ana iya amfani da sabuntawar Windows don sabunta direbobin na'ura kuma. Amma masu amfani sun fi so sabunta direbobin na'urar (Direban katin bidiyo, direba don keyboard, da sauransu..) da kansu. Kayan aikin sabunta direban kyauta sanannen kayan aiki ne da ake amfani da shi don sabunta direbobin na'ura.

Sigar da ta gabata kafin sabunta Windows

Lokacin da ake amfani da Windows 98, Microsoft ya fitar da mahimman kayan aikin sanarwar sabuntawa. Wannan zai gudana a bango. Lokacin da akwai sabuntawa mai mahimmanci, za a sanar da mai amfani. Kayan aikin zai gudanar da bincike kowane minti 5 da kuma lokacin da aka buɗe mai binciken intanet. Ta wannan kayan aikin, masu amfani sun karɓi sanarwa na yau da kullun game da sabuntawa da za a shigar.

A ciki Windows ME da 2003 SP3, an maye gurbin wannan tare da sabuntawa ta atomatik. Sabuntawa ta atomatik ya ba da izinin shigarwa ba tare da zuwa mai binciken gidan yanar gizo ba. Ya bincika sabuntawa ƙasa akai-akai idan aka kwatanta da kayan aikin da suka gabata (sau ɗaya kowace rana don zama daidai).

Tare da Windows Vista ya zo da wakili na sabunta Windows wanda aka samo a cikin sashin kulawa. Mahimmin sabuntawa da shawarwarin sabuntawa za a zazzage su kuma shigar da su ta atomatik ta wakilin sabunta Windows. Har sai sigar da ta gabata, tsarin zai sake farawa daidai bayan an shigar da sabon sabuntawa. Tare da wakili na sabunta windows, mai amfani zai iya sake tsara tsarin sake farawa na wajibi wanda ya kammala aikin sabuntawa zuwa wani lokaci daban (a cikin sa'o'i huɗu na shigarwa).

Karanta kuma: Yadda za a Duba Wanne Sigar Windows kuke da shi?

Sabunta Windows don kasuwanci

Wannan siffa ce ta musamman da ake samu kawai a wasu bugu na OS - Windows 10 Kasuwanci, Ilimi, da Pro. A ƙarƙashin wannan fasalin, ana iya jinkirin sabuntawar inganci har tsawon kwanaki 30 kuma ana iya jinkirta sabunta fasalin har zuwa shekara guda. Ana nufin wannan don ƙungiyoyi waɗanda ke da tsari mai yawa. Ana aiwatar da sabuntawa nan da nan ga ƙananan kwamfutocin matukin jirgi kawai. Sai bayan an lura da kuma nazarin tasirin sabuntawar da aka shigar, ana amfani da sabuntawa a hankali akan sauran kwamfutoci. Mafi mahimmancin saitin kwamfutoci su ne na ƙarshe don samun sabuntawa.

Bayanin wasu sabbin abubuwan sabuntawa na Windows 10

Ana fitar da sabuntawar fasalin Microsoft sau biyu kowace shekara. Saitin sabuntawa da ke biyo baya sune waɗanda ke gyara kurakurai, ƙaddamar da sabbin abubuwa da facin tsaro.

Sabbin sabuntawa shine sabuntawar Nuwamba 2019 wanda kuma aka sani da sigar 1909. Ko da yake ba a ba da shawarar sosai ga masu amfani ba, idan a halin yanzu kuna amfani da sabuntawar Mayu 2019, yana da lafiya don saukar da sigar 1909. Tun da yana samuwa kamar yadda yake. sabuntawa na tarawa, zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan don saukewa da shigarwa. Idan kana amfani da tsohuwar sigar, sabunta a hankali don zama na yana buƙatar cikakken sake shigar da OS.

Ba a ba da shawarar yin gaggawar shigar da sabon sabuntawa gabaɗaya saboda za a sami ƙarin kurakurai da batutuwa a farkon kwanakin saki. Yana da lafiya don tafiya don haɓakawa bayan haɓaka inganci aƙalla uku zuwa huɗu.

Menene sigar 1909 ke kawo wa masu amfani da Windows?

  • An tweaked sandar kewayawa a hagu na menu na farawa. Tsayawa akan gumakan zai buɗe menu na rubutu tare da haskakawa akan zaɓi wanda siginan kwamfuta ke nunawa.
  • Yi tsammanin mafi kyawun gudu da ingantaccen rayuwar batir.
  • Tare da Cortana , Ana iya samun dama ga wani mataimakiyar muryar Alexa daga allon kulle.
  • Kuna iya ƙirƙirar abubuwan kalanda kai tsaye daga ma'aunin aiki. Danna kwanan wata da lokaci a kan taskbar. Kalanda zai bayyana. Zaɓi kwanan wata kuma shigar da alƙawari/wasu tunatarwa a cikin akwatin rubutu da ke buɗewa. Kuna iya saita lokaci da wuri kuma

Abubuwan da aka gina don sigar 1909

KB4524570 (OS Gina 18363.476)

An gyara matsalolin tsaro a cikin Windows da Microsoft Edge. An ga babban batun tare da wannan sabuntawa a cikin wasu Editocin Hanyar Shigarwa na Sinanci, Koriya, da Jafananci. Masu amfani ba za su iya ƙirƙirar mai amfani na gida ba yayin da suke kafa Na'urar Windows a cikin Kwarewar Akwatin.

KB4530684 (OS Gina 18363.535)

An fitar da wannan sabuntawa a watan Disamba 2019. Kuskuren ginin da ya gabata game da ƙirƙirar masu amfani da gida a wasu IMEs an gyara shi. Kuskuren 0x3B a cldflt.sys wanda aka samu a wasu na'urori shima an gyara shi. Wannan ginin ya gabatar da facin tsaro don Windows kernel, Windows Server da Windows Virtualization.

KB4528760 (OS Gina 18363.592)

An fito da wannan ginin a cikin Janairu 2020. An ƙaddamar da ƙarin sabbin abubuwan tsaro kaɗan. Wannan na uwar garken Windows ne, injin rubutun Microsoft, ajiyar Windows da tsarin fayil , Windows Cryptography, da Windows App Platform da frameworks.

KB4532693 (OS Gina 18363.657)

An fitar da wannan ginin a ranar Talata. Ginin Fabrairu 2020 ne. Ya gyara ƴan kwari da madaukai cikin tsaro. Masu amfani suna fuskantar wasu al'amurra yayin ƙaura na'urorin buga girgije yayin haɓakawa. An gyara waɗannan batutuwa. Lokacin da kuke ɗaukakawa Windows 10 sigar 1903, yanzu kuna da ƙwarewar shigarwa mafi kyau.

An fito da sabbin facin tsaro don masu biyowa - Microsoft Edge, Windows Fundamentals, Internet Explorer, Windows Input and Composition, Microsoft Graphics Component, Windows Media, Microsoft Scripting Machine, Windows Shell, da Tsaro na hanyar sadarwa na Windows da kwantena.

Takaitawa

  • Sabunta Windows kayan aiki ne na kyauta wanda Microsoft ke bayarwa wanda ke ba da kulawa da tallafi ga Windows OS.
  • Sabuntawa yawanci suna nufin gyara kurakurai da kurakurai, tweak abubuwan da suka riga sun kasance, gabatar da ingantaccen tsaro, da haɓaka ƙwarewar mai amfani gabaɗaya.
  • A cikin Windows 10, ana shigar da sabuntawa ta atomatik. Amma mai amfani zai iya tsara tsarin sake kunnawa na wajibi wanda ya wajaba don sabuntawa ya cika.
  • Wasu bugu na OS suna ba da damar ɗaukakawa a jinkirta saboda akwai adadi mai yawa na tsarin da aka haɗa. Ana gwada sabuntawar akan ƴan tsarukan kafin a yi amfani da su zuwa mahimman tsari.
Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.