Mai Laushi

Windows 10 Afrilu 2018 Sabunta Abubuwan Asirin da ƙila ba ku sani ba (Sigar 1803)

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Abubuwan Sirri na Windows 10 0

Microsoft ya saki Windows 10 Sabunta Afrilu 2018 tare da sabbin abubuwa kamar su Tsarin lokaci , Taimakon Mayar da hankali, Raba kusa , manyan ci gaba akan mai binciken Edge, ingantattun saitunan sirri, da Kara . Amma a lokacin da muke amfani da sabon sigar gini 1803 mun sami wasu ɓoyayyun duwatsu masu daraja, waɗanda ba a san su ba a cikin OS ƙila ba za ku sani ba. Anan ga wasu daga ciki Windows 10 Afrilu 2018 Sabunta Abubuwan Sirri ko ƙananan canje-canje waɗanda za ku iya ganowa yayin amfani da sabon gini.

Matsayi a cikin Akwatin Run

A al'ada za mu iya ƙaddamar da shirye-shirye ta hanyar Run Desktop app, ta danna Windows + R, rubuta sunan shirin ko gajeriyar hanya. Amma ba zai yiwu ba har zuwa yanzu don haɓaka shirye-shirye yayin amfani da Akwatin Run. Misali, za mu iya bude umarni da sauri ta hanyar rubuta cmd akan akwatin Run Run kuma danna Ok, amma har yanzu ba za mu iya buɗe babban umarni da sauri daga akwatin maganganu Run ba.



Amma yanzu wannan yana canzawa a cikin windows 10 version 1803, Inda za ku iya ɗaukaka shirin ta hanyar riƙe Ctrl + Shift lokacin danna maɓallin Ok, ko buga shigarwa. Wannan ƙaramin ƙari ne amma mai fa'ida sosai.

Kashe Apps marasa amsawa a cikin Saituna

Yawanci lokacin da windows 10 apps suka fara rashin amsawa, Ko taga ba zai rufe ba Muna danna Ctrl + Alt + Del Don ƙaddamar da Taskmanager, sannan danna-dama na app ɗin da ba ya amsa kuma zaɓi Ƙarshen aiki. Duk da yake wannan yana aiki, amma tare da sigar 1803 Microsoft ya ƙara aiki iri ɗaya zuwa Saitunan app. Shugaban zuwa Saituna > Apps > Apps & fasali . Danna kan ƙa'idar da ba ta da amsa kuma zaɓi Zaɓuɓɓukan ci gaba sannan ka danna Karshe maballin.



Har ila yau, maimakon yin bibiyar saitunan sirri don canza izinin app (kamar samun damar kyamara, makirufo, wuri, fayiloli, da dai sauransu), yanzu app Advanced settings page zai nuna samammun persimmons da zaɓuɓɓuka don kunna su ko kunna su. kashe da sauri.

Ƙarin iko akan Windows 10 Farawa Apps

A baya can, kuna buƙatar samun dama ga Mai sarrafa Aiki don sarrafa waɗanne aikace-aikacen ke gudana a farawa. Yanzu, Windows yana kawo sarrafawa iri ɗaya zuwa Saituna > Aikace-aikace > Farawa . Hakanan zaka iya warware ƙa'idodi ta suna, matsayi, da tasirin farawa.



Gyara Scaling don Kayayyakin blurry

Wasu ƙa'idodin tebur na iya yin duhu lokacin da saitunan nunin ku suka canza? A cikin Sabuntawar Afrilu 2018, Microsoft ya haɗa da sabon zaɓi a cikin Saitunan app don sauƙaƙa gyara ƙa'idodin lokacin da suka zama masu duhu akan al'amura ba tare da sun fita lokacin canza saitunan nuni ba, gudanar da wani zama mai nisa, ko docking da sokewa na'ura .

Don gyara ƙa'idar blurry kai zuwa Saituna > Tsari > Nuni > Saitunan ƙira na ci gaba kuma juya Bari Windows yayi ƙoƙarin gyara ƙa'idodin don kada su canza zuwa Kunna .



Wurin Kyauta

Microsoft ya riga ya ba da Kayan aikin Tsabtace Disk akan Windows PC wanda za'a iya amfani dashi don cire takarce daga PC ɗinku da 'yantar da sarari diski. Kuma yanzu tare da Sabunta Afrilu 2018, Microsoft ya ƙaddamar da zaɓi zuwa Windows Saituna > Tsarin > Ajiya . Danna Yanda Sarari Yanzu hanyar haɗi a ƙarƙashin Sense Sense. Inda Windows za ta bincika PC ɗinka don ɓarna da abubuwan da suka rage - gami da shigarwa (s) Windows na baya - kuma ya ba ku damar cire su.

Yanayin Aiki na ƙarshe

Wannan wani abu ne na ɓoye na gaskiya ta hanyar kawar da ƙananan latencies waɗanda ke zuwa tare da ingantattun dabarun sarrafa wutar lantarki - maimakon yin tunani game da wutar lantarki, wurin aiki zai fi mai da hankali kan aiki.

Microsoft ya kulle wannan fasalin zuwa Windows 10 Pro don Aiki. Kuma ga masu amfani da gida, Wannan fasalin yana ɓoye ta tsohuwa don haka ba za ku iya zaɓar shi kawai daga Zaɓuɓɓukan Wuta ba, ko daga madaidaicin baturi a cikin Windows 10. Anan za ku iya karanta ƙarin game da Yanayin aiki na ƙarshe na Windows 10 .

Gyara ta atomatik/ba da shawara ga madannai na hardware

Tare da sabon ginin, Microsoft ya ƙara gyara kai tsaye da kuma ba da shawara ta atomatik ga madannai na hardware wanda yake yi don madannin software wanda ke tashi akan allunan Windows. Bude Saituna > Na'urori > Buga , kuna da zaɓi don kunna ikon daidaitawa ta atomatik da kuma kalmomin da aka ba da shawara ta atomatik-amma, abin ban mamaki, kalmomin da aka ba da shawarar an kunna su ne kawai idan kun kunna gyara ta atomatik. Yayin da kake rubuta apps kamar WordPad ko Word, Windows yana fitar da jerin kalmomi guda uku da aka ba da shawara.

Iyakar bandwidth Sabunta Windows

A cikin sigar da ta gabata windows 10, muna amfani da editan manufofin rukuni, haɗin mitoci don iyakance bandwidth don zazzage sabuntawar windows. Kuma yanzu tare da Sigar 1803, zaku iya amfani da aikace-aikacen Saitunan Windows 10 wanda ke haɗa wannan zaɓi daidai cikin zaɓin Sabuntawa.

Danna Windows + I don buɗe Saituna, Je zuwa Sabuntawa & Tsaro. Danna kan Babba zažužžukan kuma zaži Isar da ingantawa a kan allo na gaba. Sake Zaɓi Zaɓin Babba kuma Duba iyaka nawa bandwidth ake amfani da shi don zazzage sabuntawa a gaba kuma yi amfani da darjewa don zaɓar ƙimar kashi. Hakanan, Kuna iya saita iyaka don iyakokin bandwidth na baya da abubuwan lodawa haka nan akan allon.

Sarrafa Bayanan Bincike

Ɗaya daga cikin ci gaba da gunaguni game da amfani da Windows 10 shine yadda Microsoft ke amfani da telemetry, watau tattara kowane irin bayanai game da ku yayin da kuke amfani da Windows. To, ban da sarrafa sirrin da aka riga aka gina a cikin Windows, yanzu akwai ainihin maɓallin Share (Saituna> Keɓantawa> Bincike & Amsawa) wanda ke cire duk bayanan binciken da Microsoft ya tattara akan na'urarka.

Waɗannan su ne wasu ɓoyayyun duwatsu masu daraja yayin amfani da windows 10 version 1803. Shin kun gwada waɗannan ɓoyayyun abubuwan a baya? sanar da mu akan sharhin da ke ƙasa Hakanan Karanta An warware: keyboard da linzamin kwamfuta ba sa aiki bayan sabunta Windows 10 2018