Mai Laushi

Nasihu 10 don Haɓaka Windows 10 Ayyuka don Samun Saurin Saurin 2022

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Inganta Windows 10 0

Shin kwamfutarka tana jin kasala ko Windows 10 baya aiki da kyau bayan sabunta windows? Tsarin yana daskarewa ko baya amsawa a farawa ko ɗaukar dogon lokaci don farawa ko rufe windows 10? Akwai abubuwa da yawa da ke wulakanta aikin sun haɗa da batutuwan dacewa da kwari, kamuwa da cutar malware, matsalolin hardware, da ƙari. Amma kada ku damu, za ku iya sauri kuma Inganta aikin Windows 10 bin matakai.

Inganta Windows 10

  • Yi cikakken tsarin sikanin tare da sabunta riga-kafi ko antimalware don cire duk wani kamuwa da cuta na malware wanda zai iya buga aikin tsarin.
  • Danna maɓallin Windows + R, rubuta % zafi%, sannan danna Ok don samun damar babban fayil ɗin temp, zaɓi duk fayilolin ta amfani da Ctrl+A. Share duk abubuwan ta latsa maɓallin Del.
  • Share duk fayiloli da manyan fayilolin da ba ku buƙata, Wannan saboda fayilolin da ba dole ba suna cinye ƙarin sarari akan tuƙi kuma suna haifar da lahani.
  • Danna dama akan gunkin Maimaita Bin da ke kan tebur. Zaɓi zaɓin sake yin amfani da Bin. Danna Ee don tabbatar da cirewa.

Sake kunna na'urar ku akai-akai

Masu amfani da yawa sun ba da rahoton kwamfutoci suna tafiyar hawainiya, waɗanda ke tafiyar da nasu Windows 10 inji na tsawon makwanni akan shimfiɗa. A irin wannan yanayi zata sake farawa kwamfutarka akai-akai yana haɓaka aikin windows 10. Sake kunna kwamfutarka yana taimakawa goge ƙwaƙwalwar ajiya, yana ƙare duk software da ke aiki akan tsarin, kuma yana tabbatar da kashe ayyuka da matakai masu wahala. Sake kunna kwamfutarka ba wai kawai yana share kurakuran ɗan lokaci ba ko inganta aikin tsarin kuma yana gyara ƙananan matsaloli kuma.



Sanya Sabuntawar Windows akai-akai

Microsoft yana fitowa akai-akai, sabunta windows don magance duk mahimman abubuwan da masu amfani suka ruwaito. An tsara waɗannan sabuntawar don kawar da kwaro na gama gari waɗanda zasu iya rage aikin tsarin. Kuma wasu daga cikin waɗannan ƙananan gyare-gyare suna yin babban bambanci wanda a ƙarshe yana haɓaka aikin windows 10. Bugu da kari, shigar da sabbin abubuwan sabunta windows yana kawo sabunta direbobin na'urar da ke taimakawa haɓaka aikin tsarin.



  • Danna maɓallin Windows + I don buɗe saitunan,
  • Je zuwa Sabunta & tsaro, a gefen dama danna kan duba don maɓallin ɗaukakawa
  • Wannan zai nemo abubuwan sabuntawa don na'urarka akan uwar garken Microsoft, gwada saukewa kuma shigar da su ta atomatik.
  • Lura: Idan kun karɓi saƙon - Kun yi zamani to kun riga an shigar da sabbin abubuwan sabuntawa.
  • Da zarar an gama kana buƙatar sake kunna kwamfutarka don amfani da su.

windows 10 update

Kashe Shirye-shiryen farawa ta atomatik

Akwai shirye-shirye da yawa waɗanda ke gudana cikin shiru a bango, kuma an saita su don farawa lokacin da windows booting ko da ba kwa buƙatar su nan da nan a farawa. Wannan ba wai kawai yana rage saurin boot ɗin windows 10 ba amma kuma yana ci gaba da cin albarkatu a bango ba dole ba. Kashe duk ƙa'idodin farawa ko ayyuka marasa mahimmanci suna adana albarkatun tsarin da haɓaka aikin tsarin ko Windows 10 farawa lokacin kuma.



Don kashe aikace-aikacen farawa:

  • Danna maɓallan Ctrl+Shift+Esc don buɗe manajan ɗawainiya sannan matsa zuwa shafin farawa, Anan zaku iya kawar da yawancin aikace-aikacen farawa ta atomatik.
  • duba ƙimar 'Startup Impact' da ke nunawa ga kowane shirin da ke gudana da zarar kun shiga.
  • Don kashe app, zaɓi shi kuma danna maɓallin Disable a kusurwar dama-kasa.

Don musaki ayyukan farawa:



  • Danna maɓallin Windows + R, rubuta msconfig, sannan danna ok,
  • matsa zuwa shafin Sabis kuma duba akwati kusa da Ɓoye duk ayyukan Microsoft.
  • Yanzu kawai cire alamar akwatin kusa da sabis ɗin da kuke son kashewa kuma danna kan Aiwatar don tabbatar da canje-canje.

Don kashe bayanan baya:

  • Bude saitunan ta amfani da maɓallin windows + I
  • Je zuwa keɓantawa fiye da ɓangaren hagu danna kan ka'idar Background
  • Anan za ku ga jerin duk ƙa'idodin da aka ba su izinin aiki a bango.
  • Juya maballin kusa da ƙa'idar da ba ku so ku yi aiki a bango don kashe su.

Zaɓi Tsarin Wutar Lantarki Mai Girma

Kamar yadda sunan ke bayyana, wannan Babban Tsarin Ƙarfin Ƙarfi yana haɓaka jin daɗin na'urar ku. Idan kana da kwamfutar tebur Zaɓi Tsarin Wutar Lantarki Mai Girma don samun mafi kyawun aiki. Domin yana cinye mafi yawan adadin wutar lantarki ya fi dacewa da tebur, kuma koyaushe yana da kyau a kan kwamfutar tafi-da-gidanka ta amfani da tsarin Ma'auni ko Ƙarfin Wuta.

  • Danna maɓallin Windows + R, rubuta powercfg.cpl, kuma danna ok
  • Shirye-shiryen wutar lantarki da yawa za su buɗe, zaɓi Babban aiki a nan, sannan danna Canja saitunan tsare-tsaren kusa da shi.
  • zaɓi lokacin ƙarewa don nunawa, barci haka kuma daidaita madaidaicin haske wanda kuka fi so.

Saita Tsarin Wuta Zuwa Babban Aiki

Daidaita tasirin gani

idan kwamfutarka ta windows 10 tana gudana ba tare da ƙirar hoto ba zai zama da sauri sosai, tunda ba zai yiwu ba amma kunna kwamfutarka akan mafi ƙarancin saitunan tasirin gani yana haɓaka farawa da lokacin rufewa da haɓaka aikin windows 10.

  • Danna maɓallin Windows + R, rubuta sysdm.cpl kuma danna ok
  • Zaɓi Na ci gaba daga shafukan da ke sama.
  • A ƙarƙashin Aiki, zaɓi Saituna.
  • A ƙarshe, danna maɓallin rediyo don Daidaita don mafi kyawun aiki don rufe duk tasirin gani.

Lura: muna ba da shawarar barin ɓangarorin Smooth na rubutun allo suna kunna kamar yadda yake taimakawa lokacin karanta rubutu.

Daidaita don mafi kyawun aiki

Tsaftace faifan ku

Gudanar da kayan aikin tsaftace faifai da aka ƙera don kawar da fayilolin wucin gadi waɗanda ke taruwa akan na'urorinku, kamar shafukan yanar gizo na layi, fayilolin shirin da aka zazzage, Hotunan hotuna, da ƙari mai yawa. Gudanar da bincike mai amfani mai tsaftace faifai da yin nazarin tuƙi don fayiloli da manyan fayiloli waɗanda ba sa amfani da su kuma yana ba masu amfani damar cire waɗannan fayilolin da ba dole ba daga kwamfutarka.

  • Latsa maɓallin Windows + r, rubuta cleanmgr, sannan danna ok,
  • Zaɓi drive ɗin da aka shigar Windows 10, yawanci C: drive kuma danna Ok,
  • Mayen tsaftacewa zai nuna muku duk fayiloli daban-daban waɗanda kuke buƙatar sharewa. Don haka zaɓi su kuma danna Ok.

Bugu da ƙari, danna maɓallin Tsabtace fayilolin tsarin don share fayilolin tsarin da ba'a so.

Cire bloatware

Wani lokaci windows 10 ba shi da alhakin rage kwamfutarka, Adware ko bloatware ne wanda ke cinye yawancin tsarin da albarkatun CPU waɗanda ke rage PC ɗin ku. Tabbatar cewa kuna farautar malware da adware akan kwamfutarka tare da taimakon sabunta kayan aikin antimalware. kuma cire bloatware ko software mara amfani daga kwamfutarka ta bin matakan da ke ƙasa.

  1. Danna maɓallin Windows + X zaɓi apps da fasali,
  2. Matsa zuwa sashin dama kuma zaɓi shirin da kuka fi son cirewa. Danna Uninstall.

Uninstall Apps akan windows 10

Sabunta direbobin ku

Direbobin na'ura suna taka muhimmiyar rawa wajen aiwatar da tsarin, wanda ke ba wa tsarin aiki damar samun sadarwa mai santsi tare da kayan masarufi. Akwai yuwuwar, kwamfutarka tana aiki a hankali saboda batun daidaitawa ko direba mara kyau. Tabbatar cewa duk direbobin na'urorin da aka shigar sun kasance na zamani ko sabunta su ta bin matakan da ke ƙasa musamman direban graphics.

  • Danna maɓallin Windows + X zaɓi mai sarrafa na'ura,
  • Fadada reshe don direban na'urar yana neman sabuntawa (misali, adaftar nuni don sabunta direban bidiyo)
  • Danna dama na na'urar kuma zaɓi zaɓin Ɗaukaka direba.
  • Danna nema ta atomatik don direbobi don ba da damar shigar da sabunta direbobin nuni daga uwar garken Microsoft.
  • Bi umarnin kan allo kuma sake yi kwamfutarka don amfani da canje-canje.

Sabunta direban nuni

Bugu da kari, idan kuna amfani da direban zane mai kwazo, AMD da NVIDIA duka sun ba da sabuntawa akai-akai don ingantacciyar ƙwarewar caca da sauri.

Kuna iya amfani da ƙwarewar NVIDIA Ge-force (Idan kuna amfani da katin NVIDIA) ko saitunan AMD Radeon (idan kuna amfani da katin AMD) don sabunta direban zane.

NVIDIA

  1. Bude Ge-force Experience, Danna Driver Sannan Duba don sabuntawa.
  2. Idan akwai direban zai fara saukar da direban. Bayan nasarar sauke direban danna Express Installation.

AMD

  • Bude saitunan AMD Radeon ko Zazzage software (Idan ba ku da ɗaya).
  • A cikin menu na ƙasa danna Sabuntawa> Duba don ɗaukakawa.
  • Zai duba ya zazzage sabon direban. Sa'an nan, kawai shigar da shi.

Hakanan, zaku iya saukar da sabon direba daga gidan yanar gizon hukuma na AMD kuma NVIDIA.

Defrag your rumbun kwamfutarka

Idan kana da SSD (solid-state drive) akan kwamfutarka ka tsallake wannan matakin.

Idan har yanzu kwamfutarka tana gudana akan faifai na injina, to ya kamata ka kunna Defraggler akan faifan diski kawai wanda zai iya haɓaka aikin na'urar gaba ɗaya.

  • Danna maɓallin Windows + S, rubuta defrag sannan danna kan Defrag kuma Inganta abubuwan tafiyarwa
  • Zaɓi rumbun kwamfutarka da ake so kuma danna kan Analyze.
  • Daga sakamakon, duba matakin rarrabuwa. Sai kawai danna kan Optimize.

Yi amfani da software mai tsaftacewa na PC

Gudun aikace-aikacen tsaftace PC na ɓangare na uku kamar CCleaner wanda ke tabbatar da aiki mai sauƙi kuma PC ya tsaya a cikin yanayi na sama. Yana bincika akai-akai kuma yana kawar da duk bayanan takarce daga kwamfutarka har ma yana cire cache mai bincike. Bugu da kari, yana da keɓaɓɓen tsabtace wurin yin rajista wanda ke haɓaka aiki sosai idan rajistar Windows ɗin ku ya kumbura.

Cire ko kashe duk kayan aikin da ba a yi amfani da su ba waɗanda ba ku yi amfani da su ba, taimaka Haɓaka aikin Windows 10.

Idan kuna fuskantar Windows 10 jinkirin aiki yayin shiga yanar gizo (internet/ziyarci shafukan yanar gizo) daga na'urar ku, tabbatar da mai binciken gidan yanar gizon yana da zamani, cire kari maras so da sandunan kayan aiki waɗanda ke iya hana saurin gudu.

Bugu da kari, Idan kana amfani da tsohon HDD canzawa zuwa Solid State Drives ko SSD yana haɓaka aikin windows 10. SSD yana da tsada idan aka kwatanta da rumbun kwamfyuta na yau da kullun, amma za ku sami babban ci gaba a lokacin taya da cikakkiyar amsawar tsarin tare da lokutan samun damar fayil.

Gudu kuma tsarin fayil Checker mai amfani, umarnin DISM wanda ke taimakawa gyara matsalar aiki idan ɓatattun fayilolin tsarin da ke haifar da matsalar. Kuma gudu duba faifai mai amfani don bincika da gyara kurakuran faifai waɗanda zasu iya buga aikin windows 10.

Shin shawarwarin da ke sama sun taimaka Haɓaka Windows 10 Ayyuka ko haɓaka tsohuwar kwamfutarku? Bari mu sani a cikin sharhin da ke ƙasa.

Karanta kuma: