Mai Laushi

An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Menene fayil ɗin runduna a cikin Windows 10?



Fayil ɗin ' runduna' fayil ne bayyanannen rubutu, wanda taswira sunayen masauki ku Adireshin IP . Fayil mai masauki yana taimakawa wajen magance nodes na cibiyar sadarwa a cikin hanyar sadarwar kwamfuta. Sunan mai masaukin suna ko lakabin ɗan adam da aka sanya wa na'ura (mai watsa shiri) a kan hanyar sadarwa kuma ana amfani da shi don bambanta na'ura daga wata a kan takamaiman hanyar sadarwa ko kan intanet.

An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10



Idan kun kasance mutum mai basirar fasaha, za ku iya samun dama da gyara fayil ɗin rundunan Windows don warware wasu batutuwa ko toshe kowane gidan yanar gizo akan na'urar ku. Fayil ɗin runduna yana nan a C: Windows System32 Drivers da dai sauransu runduna a kan kwamfutarka. Tun da babban fayil ɗin rubutu ne, ana iya buɗe shi kuma a gyara shi a cikin faifan rubutu . Amma wani lokacin zaku iya haduwa' An hana shiga ' kuskure yayin buɗe fayil ɗin runduna. Ta yaya za ku gyara fayil ɗin mai watsa shiri? Wannan kuskuren ba zai bari ka buɗe ko shirya fayil ɗin runduna a kan kwamfutarka ba. A cikin wannan labarin, za mu tattauna hanyoyi daban-daban don warware Ba za a iya gyara fayil ɗin runduna akan Windows 10 batun ba.

Gyara fayil ɗin runduna yana yiwuwa kuma kuna iya buƙatar yin shi saboda dalilai iri-iri.



  • Kuna iya ƙirƙirar gajerun hanyoyin yanar gizo ta ƙara shigarwar da ake buƙata a cikin fayil ɗin runduna wanda ke tsara adireshin IP na gidan yanar gizon zuwa sunan mai masaukin da kuka zaɓa.
  • Kuna iya toshe duk wani gidan yanar gizo ko tallace-tallace ta hanyar zana sunan mai masaukinsu zuwa adireshin IP na kwamfutarka wanda shine 127.0.0.1, wanda kuma ake kira loopback IP address.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]

An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



Me yasa ba zan iya gyara fayil ɗin runduna ba, ko da a matsayin Mai Gudanarwa?

Ko da kuna ƙoƙarin buɗe fayil ɗin azaman Mai Gudanarwa ko amfani da ginannen asusun Gudanarwa don gyara ko gyara fayil ɗin runduna, har yanzu ba za ku iya yin kowane canje-canje ga fayil ɗin da kansa ba. Dalilin kasancewar samun dama ko izinin da ake buƙata don yin kowane canje-canje ga fayil ɗin runduna ana sarrafa su ta TrustedInstaller ko SYSTEM.

Hanyar 1 - Buɗe faifan rubutu tare da Samun Mai Gudanarwa

Yawancin mutane suna amfani da notepad azaman a editan rubutu a kan Windows 10. Saboda haka, kafin ka gyara fayil ɗin mai watsa shiri, kana buƙatar gudanar da Notepad a matsayin Administrator akan na'urarka.

1. Danna Windows Key + S don kawo akwatin bincike na Windows.

2. Nau'a littafin rubutu kuma a cikin sakamakon bincike, za ku ga a gajeriyar hanya don Notepad.

3. Danna dama akan Notepad kuma zaɓi ' Gudu a matsayin mai gudanarwa ' daga mahallin menu.

Dama danna kan Notepad kuma zaɓi 'Gudun azaman mai gudanarwa' daga menu na mahallin

4. Da sauri zai bayyana. Zaɓi Ee a ci gaba.

Da sauri zai bayyana. Zaɓi Ee don ci gaba

5. Notepad taga zai bayyana. Zaɓi Fayil Zaɓi daga Menu sannan danna kan ' Bude '.

Zaɓi Zaɓin Fayil daga Menu na Notepad sannan danna kan

6. Don buɗe fayil ɗin runduna, lilo zuwa C: Windows System32 Drivers da dai sauransu.

Don buɗe fayil ɗin runduna, bincika zuwa C: Windows system32 Drivers da sauransu

7. Idan ba za ku iya ganin fayil ɗin runduna a cikin wannan babban fayil ɗin ba, zaɓi ' Duk Fayiloli ' a cikin zaɓin da ke ƙasa.

Idan zaka iya

8. Zaɓi abin runduna fayil sannan ka danna Bude

Zaɓi fayil ɗin runduna sannan danna Buɗe

9. Yanzu zaku iya ganin abubuwan da ke cikin fayil ɗin runduna.

10. Gyara ko yin canje-canjen da ake buƙata a cikin fayil ɗin runduna.

Gyara ko yin canje-canjen da ake buƙata a cikin fayil ɗin runduna

11. Daga menu na Notepad je zuwa Fayil > Ajiye ko danna Ctrl+S don adana canje-canje.

Yana da mahimmanci a lura cewa wannan hanyar tana aiki tare da duk shirye-shiryen editan rubutu. Don haka, idan kuna amfani da wani shirin editan rubutu ban da faifan rubutu, kawai kuna buƙatar buɗe shirin ku da shi Shigar mai gudanarwa.

Madadin Hanyar:

A madadin, zaku iya buɗe faifan rubutu tare da samun damar gudanarwa kuma shirya fayilolin ta amfani da Umurnin Umurni.

1.Bude umarni da sauri tare da shiga admin. Buga CMD a mashaya binciken Windows sannan danna dama a kan Command Prompt kuma zaɓi Gudu a matsayin mai gudanarwa .

Buga CMD a mashaya binciken Windows kuma danna dama akan umarni da sauri don zaɓar gudu azaman mai gudanarwa

2.Da zarar an buɗe umarnin umarni mai ɗaukaka, kuna buƙatar aiwatar da umarnin da aka bayar a ƙasa

|_+_|

3.The umurnin zai bude editable rundunar fayil. Yanzu zaku iya yin canje-canje ga fayil ɗin runduna akan Windows 10.

Umurnin zai buɗe fayil ɗin rundunar da za a iya gyarawa. An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10

Hanyar 2 – Kashe Karatu-kawai don fayil ɗin runduna

Ta hanyar tsoho, an saita fayil ɗin runduna don buɗewa amma ba za ku iya yin kowane canje-canje ba watau an saita shi zuwa karanta-kawai. Domin gyara Access an ƙi lokacin da ake gyara kuskuren fayil ɗin runduna a ciki Windows 10, kuna buƙatar kashe fasalin karantawa kawai.

1. Kewaya zuwa C: WindowsSystem32 Drivers da dai sauransu.

Kewaya ta hanyar C:/windows/system32/drivers/etc/hosts

2. Anan kuna buƙatar gano fayil ɗin runduna, danna dama a kai ka zabi Kayayyaki.

Nemo fayil ɗin runduna, danna-dama akan fayil ɗin kuma zaɓi Properties

3. A cikin sifa, cire alamar akwatin Karatu kawai.

A cikin sashin sifa, kuna buƙatar tabbatar da akwatin Karanta Kawai ba a duba ba

4. Danna Aiwatar da Ok don adana saitunan

Yanzu kuna iya ƙoƙarin buɗewa da shirya fayil ɗin runduna. Wataƙila, za a magance matsalar samun damar shiga.

Hanyar 3 - Canja saitunan Tsaro don fayil ɗin runduna

Wani lokaci samun damar yin amfani da waɗannan fayilolin yana buƙatar gata na musamman . Yana iya zama dalili ɗaya wanda ƙila ba za a ba ku cikakken dama ba, saboda haka, kuna samun kuskuren hana shiga yayin buɗe fayil ɗin runduna.

1. Kewaya zuwa C: WindowsSystem32 Drivers da dai sauransu .

2.A nan kuna buƙatar gano fayil ɗin runduna, danna-dama akan fayil ɗin kuma zaɓi Properties.

3. Danna kan Tsaro tab kuma danna kan Gyara maballin.

Danna kan Tsaro shafin kuma danna maɓallin Gyara

4.A nan za ku sami jerin masu amfani da ƙungiyoyi. Kuna buƙatar tabbatar da cewa sunan mai amfani yana da cikakken dama da sarrafawa. Idan ba a ƙara sunan ku a cikin jerin ba, za ku iya danna kan Ƙara maɓallin.

Danna maɓallin Ƙara don ƙara sunan ku a cikin lissafin

5. Zaɓi asusun mai amfani ta hanyar maballin ci gaba ko kawai rubuta asusun mai amfani a cikin yankin wanda ya ce'Shigar da sunan abu don zaɓar' kuma danna Ok.

zaɓi mai amfani ko ƙungiyar ci gaba | An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10

6.Idan a mataki da ya gabata ka danna maballin Advanced to clatsa Nemo yanzu maballin.

Sakamakon bincike na masu a ci gaba

7.A ƙarshe, danna Ok kuma alamar Cikakkun Kulawa.

Zaɓin mai amfani don mallaka

8. Danna Aiwatar da Ok don adana canje-canje.

Da fatan, yanzu zaku sami damar shiga da shirya fayil ɗin runduna ba tare da wata matsala ba.

Hanyar 4 - Canja wurin fayil ɗin runduna

Wasu masu amfani sun lura cewa canza wurin fayil ɗin ya warware matsalar su. Kuna iya canza wurin kuma shirya fayil ɗin sannan ku mayar da fayil ɗin zuwa ainihin wurinsa.

1. Kewaya zuwa C: WindowsSystem32 Drivers da dai sauransu.

2.Locate the Hosts fayil da kwafi shi.

Danna-dama kan fayil ɗin runduna kuma zaɓi Kwafi

3.Manna fayil ɗin da aka kwafi akan Desktop ɗinku inda zaku iya shiga cikin sauƙin wannan fayil ɗin.

Kwafi & Manna fayil ɗin runduna akan Desktop | An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10

4.Bude fayil ɗin runduna akan Desktop ɗinku tare da Notepad ko wani editan rubutu tare da damar Admin.

Bude fayil ɗin runduna akan Desktop ɗinku tare da Notepad ko wani editan rubutu tare da damar gudanarwa

5. Yi canje-canje masu dacewa akan wannan fayil kuma adana canje-canje.

6.A ƙarshe, kwafi & liƙa fayil ɗin runduna zuwa asalin wurinsa:

C: WindowsSystem32 Drivers da dai sauransu.

An ba da shawarar:

Wannan idan kun yi nasara An hana gyara Access lokacin gyara fayil ɗin runduna a ciki Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan labarin to don Allah ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.